Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ðề: Các bác chém gió dùm e mấy con Cu Đất này với hen!!!!!!!!!!

Sao nhiều người chung nhận định thích con mồi số 1 vậy? đúng là chim hay nhìn phát ai cũng biết. Mà Littedavid đừng buồn chim mình chưa căng thì nuôi rồi nó cũng căng lo gì mà hôm nào có dịp qua HP nhớ alo mình gửi tặng 1 em về chơi nhe em này tương lai rạng ngời như ánh mặt trời mình bẫy và nuôi được 5 tháng lồng rồi tầm cuối năm nay thì em nó nổi.

co bạn nào choi chim cu ở lâm dông hay di an bing duong ko ae gap giao luu

cho hỏi bn jaydinh o dâu thế nhỉ
    8->

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Sao nhiều người chung nhận định thích con mồi số 1 vậy? đúng là chim hay nhìn phát ai cũng biết. Mà Littedavid đừng buồn chim mình chưa căng thì nuôi rồi nó cũng căng lo gì mà hôm nào có dịp qua HP nhớ alo mình gửi tặng 1 em về chơi nhe em này tương lai rạng ngời như ánh mặt trời mình bẫy và nuôi được 5 tháng lồng rồi tầm cuối năm nay thì em nó nổi.
    Nha em chim can cang thi chua cang, chim cang thi cha can cang, heheh. Cam on thanh y cua bac, nhung đúng là tự tay Cham dc em chim Len Căng, hót hét đủ giọng thấy suing vô cùng!

Chăm lên căng thì sướng rồi chứ căng + hót hét đủ giọng thì khó đó bởi cái này là do con chim nó bản chất hay không nữa. Nên đôi khi nuôi cả 100 con may ra được 1 con có bài bản

Chúc mừn bạn nhé, nhìn mấy con cu của bác thích thật

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Chăm lên căng thì sướng rồi chứ căng + hót hét đủ giọng thì khó đó bởi cái này là do con chim nó bản chất hay không nữa. Nên đôi khi nuôi cả 100 con may ra được 1 con có bài bản
    Sorry bác, ý em là hót đủ giọng trong khả năng của em ý, còn thực tế con chim đủ giọng như bác nói ...có lẽ không tồn tại, qua tham khảo nhiều anh em và trao đổi trên diễn đàn.

Vậy nên nếu không có diễm phúc có em nào có đủ giọng như bác nói, tốt nhất ta nôi mỗi em một giọng cho...đa dạng bác nhẩy!

bạn có bán không? để lại cho mình một chú đi.

bài bản thì đúng là rất khó còn có đủ thì không phải không có. Nói rõ thêm chút về bài bản theo quy ước chơi cu gáy đấu do các cụ ta truyền lại ( riêng khu vực HP thôi nhé) vùng khác không biết.
    - Gáy gọi- lèo - bóng vặt- chu- lèo - bóng vặt- lèo- bóng trường.
    Kiến 1 em có lèo, chu, ngọng, vấp, mơ, bóng vặt, bóng trường hội tụ hết thì không khác nào lên trời. Nhà mình con đỉnh điểm nhất cũng chỉ có LÈO, CHU, VẤP, BÓNG VẶT, BÓNG TRƯỜNG. Con đó mình cũng mới lấy lại sau 1 năm cho mượn. Chim được 5 năm tuổi lồng. Với con thổ rền, 1 thổ pha được hơn năm tuổi lồng con đó thì như con trên nhưng không có vấp. Kiếm được 3 con như vậy mình cũng thấy man nguyện lắm rồi gần 1000 con chim qua tay cho đến giò phút này mới được tổng là 7 con được coi là hay và giữ lại chơi. còn đâu thì nấu miến thôi

Bác dã man quá, anh em ta chơi chim phải bảo vệ chim chứ! Em thì chú nào không hay là phóng sinh thôi!