Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Ghép đôi cu gáy

Ghép đôi cu gáy

Em có 1 em cu mái giờ đã đẻ được 9 trứng rùi, em cũng vừa mua 1 em trống để ghép nuôi đẻ. Chẳng hiểu sao em mái này cứ nhìn thấy là lao vào đánh túi bụi nên em trống chẳng làm được j. Bác nào có cao kiến giúp em nó hòa hợp hộ em với.
    Các cách em đã làm:
    - nhốt chung khi trời tối, khi sáng ra là trống lại bị ăn đòn
    - Cho lồng hẹp ko được
    - Để sát nhau em mái thò cổ ra dọa.
    Nhờ cả vào các đó. em cảm ơn

Ðề: Ghép đôi cu gáy

Theo mình có thể do chú chim trống của bạn còn non hay chưa đạt độ nổi cần thiết để ăn mái. Bạn cần lựa thêm chú trống già,thuân người trc đã. Rùi nuôi chúng gần nhau 1 thời gian sau mới thử nghiệm lại. Nhìn chung ghép gáy đẻ khó nhất là việc chọn mái chịu trống đó.
    Bạn tham khảo thêm cũng cón nhìu bài đề cập vấn đề này rùi. Chúc thành công !

Cảm ơn bạn nha. Mình đang cố cho nó hòa hợp thì thích hơn. Mua về lại ko hợp thì nhiều cu quá.
    Xin ý kiến các ae

chẳng ai giúp em nữa àh ????????????????????????????????

Trước khi thả chung thì bạn nên để 2 con ở 2 lồng riêng biệt treo gần nhau 1 thời gian cho nó quen cái đã, tới lúc nào buổi tối thấy 2 con nó ngủ sát gần nhau mới thả chung vào. Nên tìm con đực đã nổi, gáy gù căng rồi ghép với Mái sẽ tốt hơn đực chưa nổi.

Nếu mái dữ quá, sau khi ghép ở ngoài cho quen 1 thời gian mà thả chung vẫn đánh Đực thì bạn thả con đực vào chuồng đẻ 1 thời gian cho quen lồng cái đã rồi mới thả mái vào sau sẽ khắc phục đc hiện tượng đó.

Trích dẫn Gửi bởi Bigbird
    Trước khi thả chung thì bạn nên để 2 con ở 2 lồng riêng biệt treo gần nhau 1 thời gian cho nó quen cái đã, tới lúc nào buổi tối thấy 2 con nó ngủ sát gần nhau mới thả chung vào. Nên tìm con đực đã nổi, gáy gù căng rồi ghép với Mái sẽ tốt hơn đực chưa nổi.

Nếu mái dữ quá, sau khi ghép ở ngoài cho quen 1 thời gian mà thả chung vẫn đánh Đực thì bạn thả con đực vào chuồng đẻ 1 thời gian cho quen lồng cái đã rồi mới thả mái vào sau sẽ khắc phục đc hiện tượng đó.
    Cảm ơn bác nha. Món này cũng mất thời gian nhỉ.

Các Chủ đề tương tự

1. Ghép choè than đẻ công nghệ cao
    Bởi lenguyentrung trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-02-2016, 01:21 AM
  2. Có nên ghép đẻ than cùng đàn không, các bác ?
    Bởi trangtrinoithat trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-03-2014, 10:50 PM