Kết quả 1 đến 9 của 9

Cu gáy nhờ các bác đánh giá giúp

Mình vừa bắt 1 con gáy mơ nhưng thực sự mới học chơi Cu gáy và thấy rất thích nhưng chưa hiểu rõ hết về cu gáy lắm nên mạo muội post lên nhờ các cao thủ giúp đỡ. Nó bị nhốt cùng con chim vẫy nên bị nhổ hết lông nên lông lá em nó hơi xơ xác cho vào lồng rộng để nuôi cho ra hết lông. Nhờ các bác xem em nó có tương lai gì ko

Ðề: Cu gáy nhờ các bác đánh giá giúp

bạn chụp hình như vậy tài thánh cũng chịu không nhận xét được nhưng con này tôi thấy nó có cặp mỏ đẹp đó bạn cứ nuôi lại cho nó ngon lành đi rồi chụp hình cẩn thận.
    Có điều này nói sợ bạn buồn nếu 2 em nhốt 1 chuồn mà em nhà bác bị em kia giật lông lưng như thế kia là ko ổn đâu khả năn em này là girl cao lắm đó vì chim trống nó đòi đạp mái gựt lông đấy. Nhưng dù sao đó chỉ là kinh nghiệm và phỏng đoán mà thôi bạn cứ chụp hình cẩn thận đi mới giám khẳng định được.

Về thức ăn giúp mọc lông nhanh và mượt đẹp gồm : thóc trứng, kê, đỗ xanh, vừng đen, đất khoáng, dầu cá. cách cho ăn
    1-thóc chứng cho chim ăn trong quãng 1 tháng ăn mà thấy chim đi phân lỏng phải dừng ngay lại cho ăn thóc thường.
    2-kê trộn vừng đen 1 tuần cho ăn 2 lần thôi
    3 đỗ xanh cho nó vài hạt thôi nó không ăn được nhiều đâu 1 tuần 1 lần.
    4 đất khoáng cái này mua hoặc tự làm. Nếu ko có điều kiện thì hạ thổ chim 1 tuần ýt nhất 3 lần cho chim thích ăn gì dưới đất thì ăn.
    5 dầu cá lấy 3 viên dầu cá nhỏ bóp ra trộn với 1 cóng thóc thường rồi để khô cho chim ăn hết và 1 năm chỉ cho chim ăn như vậy 4 lần.
    6 kết hợp phơi nắng cho chim mỗi lần khoảng 30 phút, phơi nắng sớm ban mai là tốt nhất.
    OK chỉ vậy thôi không chỉ mọc lông tốt mà tốt luôn chi con chim cả đời nếu bạn nuôi cu gáy. Còn ý kiến của giày đinh là bạn nên đổi con khác thì cũng chưa nhất thiết vì theo tôi con chim của bạn vẫn là chim non con này giỏi lắm nuôi được hơn 1 năm là cùn. Chúc bạn tìm thấy nhiều niềm vui khi chơi cu gáy.

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Về thức ăn giúp mọc lông nhanh và mượt đẹp gồm : thóc trứng, kê, đỗ xanh, vừng đen, đất khoáng, dầu cá. cách cho ăn
    1-thóc chứng cho chim ăn trong quãng 1 tháng ăn mà thấy chim đi phân lỏng phải dừng ngay lại cho ăn thóc thường.
    2-kê trộn vừng đen 1 tuần cho ăn 2 lần thôi
    3 đỗ xanh cho nó vài hạt thôi nó không ăn được nhiều đâu 1 tuần 1 lần.
    4 đất khoáng cái này mua hoặc tự làm. Nếu ko có điều kiện thì hạ thổ chim 1 tuần ýt nhất 3 lần cho chim thích ăn gì dưới đất thì ăn.
    5 dầu cá lấy 3 viên dầu cá nhỏ bóp ra trộn với 1 cóng thóc thường rồi để khô cho chim ăn hết và 1 năm chỉ cho chim ăn như vậy 4 lần.
    6 kết hợp phơi nắng cho chim mỗi lần khoảng 30 phút, phơi nắng sớm ban mai là tốt nhất.
    OK chỉ vậy thôi không chỉ mọc lông tốt mà tốt luôn chi con chim cả đời nếu bạn nuôi cu gáy. Còn ý kiến của giày đinh là bạn nên đổi con khác thì cũng chưa nhất thiết vì theo tôi con chim của bạn vẫn là chim non con này giỏi lắm nuôi được hơn 1 năm là cùn. Chúc bạn tìm thấy nhiều niềm vui khi chơi cu gáy.
    Em thì thích cu gáy rồi còn con cu của e cũng mới bắt được 1 tuần cườm cổ còn chưa ra hết hôm về nhà e chim còn yếu lắm tưởng chết nhưng mấy hôm nay cũng hồi hồi rồi. Thích nó vì màu lông và e thì thích chăm chim xấu để rèn trí chơi chim lâu dài chứ đâu có phải ngày 1 ngày 2 đâu. Hi vọng sang năm em nó sẽ là 1 bức tranh hoàn thiện )

Chúc mừng bạn có chú chim đẹp , có triển vọng đó , còn non chim bạn à , chim đực % bạn yên tâm chăm sóc nhé !
    chào bạn !

Trích dẫn Gửi bởi sonhacoi
    Chúc mừng bạn có chú chim đẹp , có triển vọng đó , còn non chim bạn à , chim đực % bạn yên tâm chăm sóc nhé !
    chào bạn !
    Cảm ơn bạn nhưng mà nhìn như nào mà bác thì bảo cái bác thì bảo đực vậy phân tâm quá . Em thì cứ nuôi gái thì ghép đẻ mà đực thì để chơi 8-}

Mái cũng được chứ sao vẫn gáy đều mà còn ra trứng nữa chứ

Trích dẫn Gửi bởi killing_anger
    Mái cũng được chứ sao vẫn gáy đều mà còn ra trứng nữa chứ
    Hix nó thành đực mất rồi bạn ạ 8-} Giờ kiếm con mái ngon ghép đẻ khéo vài năm nữa lại có 1 giàn cu mơ để chơi rồi

Up cái cho buổi tối xem có cao nhân nào vào đánh giá giùm không:-"