Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Có vấn đề nhỏ cần hỏi các Bác có kinh nghiệm

Chẳng là con gáy của em không hiêu nó gáy kiểu gì đang Cúc cù cu thì nó lai grù grù rồi lại gáy Cúc cù cu. Em để ý 2 hôm nay nó mới gáy kiểu đấy, em thấy không bình thường không hiểu có vấn đề gì không?

Ðề: Có vấn đề nhỏ cần hỏi các Bác có kinh nghiệm

He he bt mà bạn chim của mình sáng nào mở mắt ra cũng gáy 3 lần cục cúc cu rồi gù khoảng hơn chục phát rồi mới chuyển sang gáy 1 tiếng hậu 2 và 4 phát hậu 1 kết thúc bằng 1 cái hậu 2 nữa . cái mà cúc cù cu đấy là tiếng gáy gọi đấy

Nó gáy vào buổi sáng như vậy hay là ban ngày thỉnh thoảng nó gáy như vậy? mà nó có gáy kiểu vậy nhiều không? Nếu nó gáy như vậy nhiều là bị bệnh nặng lắm đó. Nhưng nhớ nếu muốn bán thì alo ngay cho mình nhé. mình yêu mấy con có bệnh này lắm lắm.

Con gáy của bạn ko có vấn đề gì cả thậm chí còn hay đó vì nó bắt đầu ra bài bản. Như bạn tả thì nó ra Lèo gù (trong Nam gọi là Kèm). Chúc mừng bạn đã sở hữu đc 1 con gáy có bài bản.

Trích dẫn Gửi bởi Bigbird
    Con gáy của bạn ko có vấn đề gì cả thậm chí còn hay đó vì nó bắt đầu ra bài bản. Như bạn tả thì nó ra Lèo gù (trong Nam gọi là Kèm). Chúc mừng bạn đã sở hữu đc 1 con gáy có bài bản.
    Cám ơn bạn rất nhiều~o)~o)~o)~o)~o)~o)

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Nó gáy vào buổi sáng như vậy hay là ban ngày thỉnh thoảng nó gáy như vậy? mà nó có gáy kiểu vậy nhiều không? Nếu nó gáy như vậy nhiều là bị bệnh nặng lắm đó. Nhưng nhớ nếu muốn bán thì alo ngay cho mình nhé. mình yêu mấy con có bệnh này lắm lắm.
    Thỉnh thoảng nó mới gáy như vậy chứ không cứ phải sáng hay tối. Em để ý cứ con khác gáy nhiếu nó gáy theo thì nó mới gáy kiểu đấy. Em mới nuôi gáy nên chắc là kiểu gì cũng không bán đâu, có bệnh thì hỏi kinh nghiệm các cao thủ để chữa bệnh. hehe

Khi gáy gọi (chiêu) bình thường thì nó khó ra bài bản lắm, phải tới lúc nào nó đấu với con khác, nóng chim lên thì nó mới ra đc bài bản là đúng rồi.

Cứ quan sát và lắng nghe. Nếu khi nó đấu với con khác mà thấy nó gáy nhanh, kèm theo những bất thường mà mình do mới chơi không có hiểu thì tốt nhất cứ bình tĩnh nhờ ai đó có kinh nghiệm người ta chỉ bảo trực tiếp cho thì mới hiểu và nhớ được chứ nói trên diên đàn bạn cũng chẳng hiểu nổi đâu.

Có rất nhiều tài liệu về cu gáy, mọi người cứ tìm đọc để có 1 khái niệm về thuyết, sau đó lắng nghe ở các clips trên mạng dựa trên những gì đã được đọc dần dần sẽ vỡ ra thôi. Cái gì ko hiểu thì hỏi, người nào biết sẽ nói, giải thích cho rõ hơn nhưng cũng có người thấy con gáy hay sẽ ko nói cho biết đâu để còn có cửa mà mua =))

Các bác chỉ bảo anh em tận tình quá! Nghe và đọc nhật ký của bác "Chim To" mà phát ham, lúc nào bác chiếu cố cho em vác Sào Theo bác ra bãi sông Hồng nhé!