Kết quả 1 đến 6 của 6

hỏi cu gáy sợ ma phải ko ae

mình mới mua con cu gáy về ban ngày nhì ko sao ban đêm để ben ngoài hiên nhà chùm kín mít mà nó giãy dụa như bị bắt ấy,cánh cứ dánh ầm ầm,tông rách cả đầu chảy máu,ở nhà chủ cũ nó gáy rồi về nhà mình câm như hến,mình bỏ vào trong phòng thì nó hiền như bụt chẳng nhảy nhót gì,người đứng bên cạnh nó cũng ko sợ nữa,mình thấy ông già chơi cu nói khả năng nó sợ ma hay giật mình nên vậy

Ðề: hỏi cu gáy sợ ma phải ko ae

Làm gì có ma mà Bác bảo chim nó sợ ma!
    Chim già rừng chưa quen lồng có thói quen cũ là chuyển chỗ ngủ nên khi ở lồng bay lên va vào lồng sinh hoảng nên càng giãy.Bác thử khắc phục bằng cách này nhé:tối khi cho chim ngủ Bác để 1 bóng điện nhỏ thôi(bóng quả nhót không tốn điện đâu) BÁc không chùm kín mà chỉ trùm 2/3 áo lồng quay phần hở ra phía bóng đèn,cứ làm như thế 3 hôm nữa báo lại kết quả nhé!

Trích dẫn Gửi bởi thienfe
    Chim già rừng chưa quen lồng có thói quen cũ là chuyển chỗ ngủ nên khi ở lồng bay lên va vào lồng sinh hoảng nên càng giãy.Bác thử khắc phục bằng cách này nhé:tối khi cho chim ngủ Bác để 1 bóng điện nhỏ thôi(bóng quả nhót không tốn điện đâu) BÁc không chùm kín mà chỉ trùm 2/3 áo lồng quay phần hở ra phía bóng đèn,cứ làm như thế 3 hôm nữa báo lại kết quả nhé!
    cảm ơn bạn nha mình để trong phòng nên em nó ngủ ngon rồi chỉ mất thời gian tối phải mang nó vào trong thôi nêu rành tối mai mình làm như bạn xem sao

Trích dẫn Gửi bởi thienfe
    Chuẩn luôn đố chứ không có chuyện sợ ma sợ tối gì đâu. Mà ban ngày treo ngoài trời tối phải mang vào nhà là đúng rồi có gì đâu mà mất công hả bạn lưu ý với bạn 1 điều chim cu tuy là giống chim khỏe ýt bị bệnh đa phần các bệnh chim mắc phải là do ăn uống thiếu chất chứ không phải bị nhiễm bệnh lây lan như các loài chim khác. Nhưng chim cu rất dễ bị trúng gió, cảm gió cho nên càng về mùa hè ban đêm bác nên cho chim vào nhà là tốt nhất.

Có khi nào e nó treo ngoài bị chuột lùa k? Chuột nó vào lồng ăn kê, ăn thóc là e nó cũng hết hồn rùi ý. Ngoai vấn đề chuồng trại bạn nên để ý quan sát thêm ngoại cảnh nữa.

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Chuẩn luôn đố chứ không có chuyện sợ ma sợ tối gì đâu. Mà ban ngày treo ngoài trời tối phải mang vào nhà là đúng rồi có gì đâu mà mất công hả bạn lưu ý với bạn 1 điều chim cu tuy là giống chim khỏe ýt bị bệnh đa phần các bệnh chim mắc phải là do ăn uống thiếu chất chứ không phải bị nhiễm bệnh lây lan như các loài chim khác. Nhưng chim cu rất dễ bị trúng gió, cảm gió cho nên càng về mùa hè ban đêm bác nên cho chim vào nhà là tốt nhất.
    e cảm ơn bác nha tối em chỉ chùm cái mảnh vải cho ko bi gió rồi cho nó ngoài hiên luôn con này sáng nay bị rách nguyên mảng đầu trơ sương sọ ra luôn em lo quá tối nay e phải mua đèn thôi