Kết quả 1 đến 3 của 3

cần anh em chỉ thêm kinh nghiệm

mình mới làm quen với chim cu gáy cũng gần được một năm. nhà có thuần được 3 con chim rừng bẩy được, nhưng không hiểu sao khi gáy gọi hay thúc điều rất nhỏ tiếng, trong ba con có một con xà cầu máy cánh . nhưng cũng chỉ gáy nhỏ lắm . nếu nhà hai lầu máng trên lầu hai là dưới đất không nghe gì cả. xin anh em chỉ bảo thêm kinh nghiệm, để giúp chim gáy lớn hơn, xin cảm ơn. ~X( (Anh Mavanz oi giúp em với)

Ðề: cần anh em chỉ thêm kinh nghiệm

[-O< có cách là cầu trời khấn phật cho nó chóng nhớn nhanh vỡ giọng là nghe thấy ngay ấy mà)
    -Đùa bác chút : nó gấy nhỏ chẳng vấn đề gì đâu thinh thoảng bổ sung dinh dưỡng cho nó bằng Kê, lạc , hoặc đỗ xanh + cho ăn ý sỏi nhỏ nó có sức cổ họng căng ra + nó già chim hơn thì có thể giọng nó thay đổi = không >>> chuyển nhượng

Ðề: cần anh em chỉ thêm kinh nghiệm

Chim gáy thì nó tùy thuộc vào âm giọng của từng con, cũng như con người chúng ta mỗi người nói âm phát ra khác nhau bạn ah. Còn bạn nuôi ngoài ăn thóc bạn bổ sung thêm lạc, ngô, vừng, đỗ xanh hoặc kê đều tốt bạn ah. ngoài ra trời nắng bạn cho ra phơi nắng & tắm cát thì sẽ căng có lửa lên mà