Kết quả 1 đến 10 của 10

nhờ máy bác pro giúp em với

em mới mua 1 con cu về nhà,3 ngày đầu no trất dạn người như tới máy ngày sao nó tung lồng tróc đầu hết trồi giờ em phải làm sao để nó hết tung lòng đây máy bác,xin máy bác chỉ giùm em tai em mới vào nghề nên chưa co kinh nghiệm mông máy bác đừng cười chê,cảm ơn máy bác nhiều

Ðề: nhờ máy bác pro giúp em với

trùm lồng lại ít bữa đi với lại bỏ đậu xanh vào từ từ làm quen em nó lại

cảm ơn bác nhiều

Trích dẫn Gửi bởi love
    em mới mua 1 con cu về nhà,3 ngày đầu no trất dạn người như tới máy ngày sao nó tung lồng tróc đầu hết trồi giờ em phải làm sao để nó hết tung lòng đây máy bác,xin máy bác chỉ giùm em tai em mới vào nghề nên chưa co kinh nghiệm mông máy bác đừng cười chê,cảm ơn máy bác nhiều
    Chim như thế là chuyện bình thường! Bạn trùm kín áo lồng để hở 1 ít thôi!Treo chỗ thoáng mát , chỉ lại gần chuồng khi tiếp thóc và nước cho em nó thôi ,khoảng 1 tuần bạn mở thêm áo lồng 1 ít nữa, cứ theo chu kỳ thế 1 thời gian là ổn thôi bạn.

thank bác nhiều

mới về nó yếu gầy chưa giẫy ,khi cho ăn uống đầy đủ vào khỏe chim lại chẳng nhẩy rầm rầm ,cắt đuôi và cánh của nó đi cho nó lành tính ekekeke

bác ko pải chùm áo lồng đâu.cắt ngắn đuôi cho vào lồng nhỏ thui chỉ đủ nó quay người,xung quang lấy mảnh lưới quân xung quanh cho nó ko thỏ mỏ ra được thì vừa ko bấn gì mà lại vẫn thấy người.cheo gần tivi là ok ngay mà.chim vừa bẫy mình để yên tĩnh 1 tuần rùi ép như vậy đủng 2 tuần gáy ,xếch lồng không phá,nếu bạn giảnh thì tối cho nó đậu lên tay(cho vào bóng tối rùi mang ra trỗ sáng)

Mình thì lại hay cột chim mộc quá nhát vô cầu thổ hoặc nhà ko có chó mèo cột dây để đất cho nhanh dạn rồi cắt cánh lên lồng sau là ok

Trích dẫn Gửi bởi dungvoihp
    Mình thì lại hay cột chim mộc quá nhát vô cầu thổ hoặc nhà ko có chó mèo cột dây để đất cho nhanh dạn rồi cắt cánh lên lồng sau là ok
    ông này làm ngược đời, người ta cắt cánh đặt đất hoặc buộc cầu thổ rồi mới lên lồng đây lại buộc , đặt đất rồi cắt cánh lên lồng ( chắc lạ nghe chém gió rồi chém lại rồi)@-)

chào bạn ...!

chim lúc đầu mua về còn yếu và sợ chưa dám quậy phá khi nó quen rồi thì ôi thôi khổ cho bạn rầu ...

1_bạn nên cắt cánh cho em nó..

2_bạn nên trùm áo lồng cho em nó, và treo em nó nơi yên tỉnh...

3_thỉnh thoảng bạn thả em nó ra ngoài khi nào em nó tung...

Vài lời chia sẽ cùng bạn .. Thân chào..!