Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin các pro xem giúp em cu non này với!!!

TÌnh hình là em mới nhờ người mua giúp 1 em cu non non. Xin các bác có kinh nghiệm mổ sẻ khám nghiệm giúp em xem em này trống mái thế nào? tương lai ra sao được ko ạ? và tầm bao lâu nữa thì nó cất tiếng gáy được ạ?Cứ tự nhiên là nó gáy hay mình cần làm gì không các bác? em xin cám ơn các bác đã quan tâm. (Hình hơi mở mong các bác thông cảm, em sẽ Up hình nét hơn sau ạ).

Ðề: Xin các pro xem giúp em cu non này với!!!

Hình hơi mờ nên không dám nói bậy!Việc trống mái theo tôi bạn cứ nuôi bởi chim non rất khó xem!Em này của bạn khoảng 1 tháng nữa sẽ tập gáy!Bạn có thể cho em nó nghe file để kích em nó nhưng thỉnh thoảng thôi nếu không về sau em nó sẽ không tự gáy!CHúc cho chim mau gáy!

Hi cám ơn bạn nhé. vậy em này tầm 1 tháng nữa là tập gáy rồi hả ? Mình sẽ up ảnh rõ nét lên sau mong các bác xem chẩn đoán giúp nhé. Mình rất chăm chút em này, suốt ngày ngắm nhìn nó nhưng mà sao mang về gần 1 tháng rồi mà nó vẫn đòi rúc lồng ra hoài, làm mình buồn quá ko dám động vào nhiều. Theo các bác sáng sớm cho nó tắm nắng 1 lúc, chiều tối cho nó vào lồng khác để tiếp xúc với cát có tốt ko ạ? XIn chân thành cảm ơn mọi người.

Chim 1 tháng chưa thể thuần hoàn toàn được.Có em sờ vào lồng thì nhảy tung lên nhưng treo lên 1 lúc là gáy ngay cái này bạn không lo.Mỗi người tùy hoàn cảnh có cách hạ thổ khác nhau!Nhà có vườn rộng thì cắt cánh thả em nó ra cho em nó tự nhặt đất,khoáng để ăn.Còn không có điều kiện thì làm khoáng(Cách thì đã có trên diễn đàn bạn tìm đọc nhé!) cho vào cái chậu hoặc mẹt rồi tháo đáy lồng để xuống là được.Treo chim ở chỗ có nắng sớm khoảng nửa tiếng mỗi ngày rồi cho vào chỗ mát,1 tuần hạ thổ 1 lần là ok!CHúc vui!

Bác cứ nuôi thôi bao giờ thấy có trứng thì là mái chứ cu ai dán vỗ ngực đoán trúng 100%

Con này đầu tròn giống chim mái.

chim này xem ra dùngl àm mồi nhậu dc . sao bạn ko mua chim bổi chứ nuôi non lên e là nghiền người . thấy nguoi moi gáy thì hỏng công nuôi chỉ làm cảnh thui .

( ôi nghe các bác nói vậy em buồn quá. Tại trước cũng nghe người ta nói nên nuôi chim non cho nó quen người nên em đánh liều nhờ mua hộ. Em cũng nghi em này là mái lắm, chắc em chết vì tiếc mất. Có bác nào ở Hà Nội cho em hỏi mình ra cái dốc Nam Cao - Hoàng Hoa Thám mua Cu được ko ạ? ở đó hay họp chợ có nhiều lắm nhưng em chưa dám múc em nào vì lo bị lừa chim dở. Bác nào có kinh nghiệm chọn chim Cu ở đó xin chỉ em vài chiêu với, em xin cám ơn và hậu tạ... mấy tấm hình em nó được ko?8-}

Trích dẫn Gửi bởi haind1809
    ( ôi nghe các bác nói vậy em buồn quá. Tại trước cũng nghe người ta nói nên nuôi chim non cho nó quen người nên em đánh liều nhờ mua hộ. Em cũng nghi em này là mái lắm, chắc em chết vì tiếc mất. Có bác nào ở Hà Nội cho em hỏi mình ra cái dốc Nam Cao - Hoàng Hoa Thám mua Cu được ko ạ? ở đó hay họp chợ có nhiều lắm nhưng em chưa dám múc em nào vì lo bị lừa chim dở. Bác nào có kinh nghiệm chọn chim Cu ở đó xin chỉ em vài chiêu với, em xin cám ơn và hậu tạ... mấy tấm hình em nó được ko?8-}
    bác mua chim của mấy ông đi bãy ý nó chắc ăn hơn.chim của mấy thàng bán rong toàn chim thải.mua về nhậu được.mấy thằng đó chọn hết chim đẹp quăng shop rồi.con chim thai shop không mua nên nó đem ra chợ.bán cho mấy thàng hay nhậu.hjhj

cu gáy nam hỳ