Kết quả 1 đến 7 của 7

Cho em hỏi tiếp. Hai chú cu gáy non này là đực hay cái. Triển vọng thế nào ạ?

Chú thứ nhất

Chú chim thứ 2

chú chim thứ 3

chim số 04

Các bác chém giúp em với.
    cám ơn mọi người!!!!

Ðề: Cho em hỏi tiếp. Hai chú cu gáy non này là đực hay cái. Triển vọng thế nào ạ?

up cho các bác cm xem em nó thế nào

Ðề: Cho em hỏi tiếp. Hai chú cu gáy non này là đực hay cái. Triển vọng thế nào ạ?

Lại up lên cho các bác coi giúp này. Tình hình là chủ nhật các bác bạn đi chơi hay sao í

không bác nào vào giúp em vậy. Lên cái nào. Chúc mọi người một tuần mới vui vẻ, hiệu quả.

Bạn cầm con chim giơ cái đầu nó ra để hỏi đực hay mãi. thì xin thưa có tài thánh cũng không ai dám bảo con nào là đực con nào là mái. Còn chim non nuôi lên thì tương lai của nó là con chim khách. Chứ chẳng có gì khác bạn à

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Bạn cầm con chim giơ cái đầu nó ra để hỏi đực hay mãi. thì xin thưa có tài thánh cũng không ai dám bảo con nào là đực con nào là mái. Còn chim non nuôi lên thì tương lai của nó là con chim khách. Chứ chẳng có gì khác bạn à
    bác mạnh hà nói quá chuẩn luôn.nếu chủ thớ muốn nuôi làm khiển hay để thỏa thú vui và muốn nghe gáy thì nuôi mấy em cu non lên,chứ còn định nuôi cu non mà làm chim mồi thì hơi khó đấy,cũng có vài trường hợp cu khách vẫn thành mồi được nhưng tỷ lệ ít lắm.chủ thớt có thể hỏi bác mạnh hà và bác mạnh hà sẽ chia lại cho chủ thớt 1 em cu gáy mà chơi và sẽ yên tâm hơn là cứ đi mua ở cửa hàng mà cứ lay hoay mãi vấn đề cu trống hay cu mái.cũng như các bạn chơi cm cứ hỏi mãi là trống hay mái.mà chào mào là dễ phân biệt gấp nhiều lần cu gáy.chỉ cần nhìn vào tách đỏ và có điều kiện nghe tiếng hót của cm là biết trống hay mái,mà phải mua cm gặp 1 hay 2,3 lần gặp chim mái rồi đến nhà 1 người chơi cm lâu năm có tiếng và nghe nó hót và hỏi ng ta ng ta sẽ chỉ cho nếu mình k biết đó là cách nhanh nhất.còn cu gáy thì khó hơn nhiều,nhưng đều chung 1 điểm đó là muốn nuôi làm mồi thì chỉ nuôi chim bổi hay còn gọi là chim đi bẫy được ở ngoài rừng ấy về thuần về rồi sau này sẽ thành mồi.còn nuôi chim non lên xin lỗi chủ thớt khó lắm tỷ lệ hy vọng rất khó.và bác mạnh hà nuôi cu gáy co tiếng bác nên hỏi bác ấy bác ấy sẽ chỉ lại cho mà k phải suy nghĩ bác ấy có chỉ bậy cho chủ thớt hay k.chúc bác và bác mạnh hà có thêm nhiều em cu gáy hay và có thêm nhiều niềm vui và sức khỏe và có nhiều chim độc để trình làng anh em.bữa nào bác mạnh hà xem giúp mình em bổi mới bắt của sư phụ mình về với.

chim 1 thì 50/50 bạn chup như thế mình kg dám nhận xét, chim 2 là chim mái, chim 3 là trống, và 4 là mái.