Kết quả 1 đến 8 của 8

xem dùm em con ku này

các bác xem dùm em con cu gáy này nó gáy giọng gì và trống hay là mái à
    do em lấy máy tính bảng ra quay nên em nó cứ nhìn máy tính bảng có vẻ sợ nên chỉ quay dc như thế này thôi. em nó siêng gáy gù lắm nhưng ko hiểu sao lại sợ cái máy tính bảng ,con này em nuôi gần 2 năm rồi và gáy dc 2 hậu bổ 5 thôi
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=9cARpIstYRE[/YOUTB]
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=OnFvkhO1jfk[/YOUTB]

Ðề: xem dùm em con ku này

Trong clip thì thấy hiện đang xà cầu mấy cánh nhưng nhìn xa quá không giám nói chắc điều gì hết bởi chim mái khi tức trứng sắp để cũng chơi nhiệt tình và xà cầu không khác gì chim trống. Nếu nó siêng gù thì bạn để ý đếm xem nó gù bao nhiêu tiếng 1 trong 1 sạc gù nếu trên 10 tiếng 1 lần thì là trống bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Trong clip thì thấy hiện đang xà cầu mấy cánh nhưng nhìn xa quá không giám nói chắc điều gì hết bởi chim mái khi tức trứng sắp để cũng chơi nhiệt tình và xà cầu không khác gì chim trống. Nếu nó siêng gù thì bạn để ý đếm xem nó gù bao nhiêu tiếng 1 trong 1 sạc gù nếu trên 10 tiếng 1 lần thì là trống bạn à.
    Con này nhìn rất giống con của em mua trước đây. Khi mới đến xem ở nhà chủ cũ thì thấy nó rất hay gù + sà cầu máy cánh. Khoái quá, em liền rước về với giá 1500k. Về được 11 ngày thì nó trả ơn em một quả trứng, rồi hai ngày sau nó lại tặng em thêm quả nữa. Vừa chán vừa tức lão chủ cũ...

Sau này em theo dõi thì đúng như bác Hà nói - trong một đạc gù không bao giờ nó gù quá 7 lần chứ đừng nói 10 lần. Lại có thêm một kinh nghiệm xương máu. Hiện nay em đã phóng sinh nó rồi.

Nhìn bộ cườm em này thì khả năng là mái phải không bác Hà ?

em tính rồi bác hà à , nó gập đầu dc tầm 8 phát , em nuôi cũng dc 2 năm rồi h giả sử nó cho quả trứng thì toi , dc cái con này tướng tá nó bệ phệ rất giống mái, so sánh thấy nó dai hơn to hơn mấy con cu hàng xóm
    các bác cho em biết nó gáy giọng gì vậy à

Trích dẫn Gửi bởi chichxonghut
    em tính rồi bác hà à , nó gập đầu dc tầm 8 phát , em nuôi cũng dc 2 năm rồi h giả sử nó cho quả trứng thì toi , dc cái con này tướng tá nó bệ phệ rất giống mái, so sánh thấy nó dai hơn to hơn mấy con cu hàng xóm
    các bác cho em biết nó gáy giọng gì vậy à
    Em nói bác đừng buồn chứ nhìn vậy là nhiều khả năng bác có "điểm 0" để luộc rồi đấy

thôi kệ thấy nó hay gáy và gù em để nuôi vậy bất kể trống mái , vì nó gáy nhiều hơn mấy con nhà hàng xóm giả sử mà mái thì nó cũng đáng dc chăm sóc tốt)

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    bác hà ơi cho em hỏi , em vẩy tay cho nó gù , nó gù dc 8 tiếng xong rồi nhảy phịch cái xuống khỏi cầu rồi gù tiếp tầm ấy nữa thì tính 8 tiếng hay 16 tiếng bác:^o

Như vậy cũng được coi là 1 sạc gù rồi còn trạng thái nhẩy cầu như vậy để nó xà cầu. Nếu thấy khó quá thì chụp cai hình mặt, mỏ , chân , tư thế nó đậu trên cầu đi.

Các Chủ đề tương tự

1. Cao thủ CCT vào chỉ dẫn dùm
    Bởi khaseven trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 03:13 AM
  2. Mấy anh phân biệt dùm cặp than trống hay mái ?
    Bởi sanxuattudien trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 03:23 PM