Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Ðề: Thai nguyên-chim gáy dọng j đây các bác

Thấy anh em sôi nổi thành ra bon chen 1 chút cho vui.
    |+ Con chim của bác là chim ngoài bắc cho nên nói theo quan điểm và từ ngữ địa phương trước nhe
    -Giọng thuộc tông thổ. có chạm 2 chấm đồng ( quan điểm dồng chia là 10 thành tương ứng 100% ) túm lại giọng thổ pha có âm đồng. ok
    + Quan điểm và cách gọi của phía nam :
    trong đó người ta phân biệt cụ thể nếu 1 con thổ thì phải thổ đặc không có âm pha thì mới được coi là thổ còn có 1 chút âm đồng trong đó thì nhìn chung hay họi là Đồng Thổ.

Con chim của bạn có âm sắc tốt tiếng như vậy nếu chuẩn 100% để ngoài trời mà cũng không thay đổi như để trong nhà kín thì ok không có gì phải bản, tiếng hay.

-Còn xét về giá cả thì nó vo vàn lăm, mỗi người 1 cách chơi 1 cách cảm nhận. và định giá riêng.
    + Nếu là chim cu khách thì tầm giá 2tr như bạn mua vào và bán ra cũng đều là hợp lý.
    + Nếu là chim cu đấu thì chẳng thấy nó đấu cho nên không giám định giá.
    + Nếu là chim cu mồi thì càng không giám nói bởi nó không có đi bãy.

Tóm lại nó là chim của bạn bạn muốn bán giá bao nhiêu bạn cứ nói còn người mua người ta sẽ tự cảm nhận rồi cân đối.

Mình biết đến đâu nói đến đó có gì chưa đúng mong các bạn bổ sung thêm sao cho bác chủ thớt có câu trả lời thấy hợp tình hợp lý nhất.

Ðề: Thai nguyên-chim gáy dọng j đây các bác

up lên cái cho ae nào biết về gáy cho nx giúp m với,thank cả nhà nha

Các Chủ đề tương tự

1. Thai nguyên-chim lạ các bác ơi
    Bởi trangnt trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 02-02-2023, 01:17 AM