Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Đang ở
    http://nhaxinh.pro
    Ðề: [Help] Các Bác Xem Hộ Em Chú Cu Gáy Này Với Ạ !

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Chú chim của bạn là chim miền nam chứ không phải chim phía bắc mà càng không phải chim tàu. Chú chim này nếu mình nhận định không làm thì nó thuộc từ Nghệ An đến
    Tây nguyên . Vậy không biết nó thuộc vùng nào ?
    Chú chim của bạn xét về ngoại hình là đẹp quy đều tăm tắp 2 bên cũng rất đều nhau viền quy sáng phía trong xếp ken như vảy cá diếc, phía ngoài tuy chuyển sang quy lá sen nhưng cũng không sao. Bộ cườm tướp rất đẹp. Cấp người con chim và toàn bộ tổng thể cũng rất hài hòa. Chú chim này của bạn nhanh sào, nhiều gù xét về nước chơi của 1 con chim mồi thì con này nước ngoài và trong có thể nói là ok luôn đó
    Chú chim này của bạn đang nổi. Không biết bạn có ý định luyện chim mồi hay không? Nhưng theo mình bạn nên mang đi tập mồi chắc hẳn nó sẽ không làm uổng công luyện tập của bạn đâu. Chúc bạn thành công
    Xin chào bác MẠNH HÀ!
    Nếu bác còn quay lại "thớt" này thì làm ơn chỉ dùm em vì sao cườm con này lại đẹp? Cườm như vậy là biểu hiện tố chất gì của con chim? Bác thông cảm, đừng cho em nhiều chuyện nha! Vì bộ cườm con này y hệt con mồi đất của em nên em muốn biết thôi! Cảm ơn bác nhiều!!!

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Chú chim của bạn là chim miền nam chứ không phải chim phía bắc mà càng không phải chim tàu. Chú chim này nếu mình nhận định không làm thì nó thuộc từ Nghệ An đến
    Tây nguyên . Vậy không biết nó thuộc vùng nào ?
    Chú chim của bạn xét về ngoại hình là đẹp quy đều tăm tắp 2 bên cũng rất đều nhau viền quy sáng phía trong xếp ken như vảy cá diếc, phía ngoài tuy chuyển sang quy lá sen nhưng cũng không sao. Bộ cườm tướp rất đẹp. Cấp người con chim và toàn bộ tổng thể cũng rất hài hòa. Chú chim này của bạn nhanh sào, nhiều gù xét về nước chơi của 1 con chim mồi thì con này nước ngoài và trong có thể nói là ok luôn đó
    Chú chim này của bạn đang nổi. Không biết bạn có ý định luyện chim mồi hay không? Nhưng theo mình bạn nên mang đi tập mồi chắc hẳn nó sẽ không làm uổng công luyện tập của bạn đâu. Chúc bạn thành công
    Xin chào bác Mạnh Hà!
    Bác làm ơn bớt chút thời gian phân tích dùm em vì sao cườm con này lại đẹp, cườm như vậy nó nói lên tố chất gì của chú chim được không ạ? Em cảm ơn bác nhiều!

Nhà mình hiện tại có một em giống hệt em này, mới mua đc hơn tháng mà huýt sáo phát gáy ngay, nhỏ người nhưng giọng thổ khá to

Bây giờ em chỉ lăn tăn mỗi 1 việc ! là em chưa biết em nó là trống hay mái nữa, bởi vì trước em có nuôi 1 chú gáy mái nhưng nó cũng gáy rất nhiều,mà nhìn bằng mắt thì em mới chơi nên chưa phân biệt được!

Trích dẫn Gửi bởi Chim_Cò
    Bây giờ em chỉ lăn tăn mỗi 1 việc ! là em chưa biết em nó là trống hay mái nữa, bởi vì trước em có nuôi 1 chú gáy mái nhưng nó cũng gáy rất nhiều,mà nhìn bằng mắt thì em mới chơi nên chưa phân biệt được!
    Em nó là trống 100% rồi bạn ạ. Nó là một chú chim rất đẹp. Bạn cứ yên tâm chăm sóc cho tốt là ok rồi

em thích con này lắm đấy nó có khoe tram đẹp tuyệt..nếu em có e sẽ không bao giờ bán

Trích dẫn Gửi bởi vanlinh
    Em nó là trống 100% rồi bạn ạ. Nó là một chú chim rất đẹp. Bạn cứ yên tâm chăm sóc cho tốt là ok rồi

Trích dẫn Gửi bởi nguyen_tu_linh9
    em thích con này lắm đấy nó có khoe tram đẹp tuyệt..nếu em có e sẽ không bao giờ bán
    Em sẽ cố gắng chăm sóc em nó thật tốt! mỗi tội là mùa này chim đang thay lông nên nhìn không được mướt mát cho lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. lồng Mun chạm Chim Hoa cảu chạm Mai hoành móc chạm Mai
    Bởi b2ltpt trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-23-2016, 05:55 PM