Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

phân biệt dùm em "Cu" là trống hay mái vậy??? Cao Thủ giúp với..........

mình mới bắt 1 em Cu gáy rất dạng nhưng hưng biết trống hay mái cao thủ nào giúp với....... ảnh em đây Ạ.[/IMG]
    em nó rất dạng nếu là mái thì tiếc quá.. hic.....

Ðề: phân biệt dùm em "Cu" là trống hay mái vậy??? Cao Thủ giúp với..........

Con này bạn mua ở tiệm hay của thợ đi bẫy vậy? Hình bạn chụp hơi mờ, nhưng nhìn cặp chân theo mình thì em nó là đàn ông rồi bạn ạ

Chưa chắc đâu, nhìn đầu như trái táo thế này nghi là mái lắm. Mà hầu hết các loài chim hễ con mái lại nhanh thuần hơn con trống thế mới lạ.

Trích dẫn Gửi bởi acmce_binhduong
    mình mới bắt 1 em Cu gáy rất dạng nhưng hưng biết trống hay mái cao thủ nào giúp với....... ảnh em đây Ạ.[/IMG]
    em nó rất dạng nếu là mái thì tiếc quá.. hic.....
    bạn có thể phân biệt như thế này nhé. thứ 1: bạn bắt con chim ra và sờ vào xuong ghim gần ở hậu môn nó. nếu bạn sờ thấy 2 cái xương ghim đó nó hở khi bạn đưa ngón tay út vào và vừa thì suy ra nó là chim mái. còn khít hay khi hở ít thì trống chắc ăn.nhưng cũng có đôi khi chim non thì hơi khó.còn chim đã già thì ok .
    thứ 2: bạn thử nhổ 1 cộng lông đuôi và nhìn xem gốc lông đuôi có màu đen hay 1 vệt đen ở gốc lông đuôi đó là trống còn nếu màu trắng hết k có vệt đen hay màu gì suy ra chim mái.cũng tùy nhưng chim non cũng khó.
    và cách nữa đó là khi bạn sờ xương ghim và thử nhổ lông đuôi vẫn cảm thấy k chắc ane thì bạn để ý nếu chim khi đậu bạn để ý đuôi của nó khi đậu nếu là trống thì nó nhịp 1-2 cái là cụp đuôi và đúng vững còn mái thì nhip 3-4 cái mới đúng vững được.
    mến chào bạn

mình không biết nữa mới chơi nên chưa rành lắm nhưng nếu là mái thì bắt tiếp con khác hehe... khi nào trống mới thôi.. chơi cho thỏa đam mê mà....

Trích dẫn Gửi bởi acmce_binhduong
    mình không biết nữa mới chơi nên chưa rành lắm nhưng nếu là mái thì bắt tiếp con khác hehe... khi nào trống mới thôi.. chơi cho thỏa đam mê mà....
    uh đúng rồi đó bạn à.bạn ở bình dương tôi cũng ở bình dương.mà nói bạn nhé bạn đừng nên bỏ tiền ra mua nhiều mà mua toàn chim dở ở tiệm chim cộng lại số tiền đó bạn nên mua hẳn 1 em cu gáy ok hơn nhé.nếu bạn thích mình có thể để lại cho bạn 1 em gáy bổi mình đã nuôi được 4 tháng và gáy tầm rồi giá 650k .chim đảm bảo trống và gáy giọng đôi.mình chỉ để lại cho những ng đam mê cu gáy thật sự chứ k để lại hay buôn bán vì mình k thiếu tiền.bạn chơi thỏa đam mê nhưng đùng có bắt nhiều mà k biết trống mái rồi sau này bùn bùn cầm chim lên ném vào tường rồi đem ra mổ bụng xem nó là trống hay là mái như mình ngày xưa mất 8 triệu hơn 8 triệu để chơi cu gáy mà gặp toàn thứ gì đâu k à.và mãi sau cho đến khi quen được 1 bác bây giờ là sư phụ mình thì dàn chim chơi ok nhiều.

Xin chào bác Haivan-vn!

Hôm mong được gặp bác ở một "thớt" khác nhưng không thấy bác quay lại. Hôm nay vô tình lại thấy bác xuất hiện ở đây. Em cũng mới tập tành chơi cu, kinh nghiệm không có, rất mong được gặp bác để giao lưu học hỏi không biết có được không ? Bác ở khu vực nào của Bình Dương vậy? Em ở Tân Bình - Dĩ An. Nếu có quay lại "thớt" này và đồng ý cho thằng em học hỏi thì bác chủ động alo cho em chút nha! Em tên Linh, số máy của em là: 0903.148.748.
    Rất mong được gặp bác! Chúc bác cùng cu luôn sung!

Trích dẫn Gửi bởi vanlinh
    Xin chào bác Haivan-vn!

Hôm mong được gặp bác ở một "thớt" khác nhưng không thấy bác quay lại. Hôm nay vô tình lại thấy bác xuất hiện ở đây. Em cũng mới tập tành chơi cu, kinh nghiệm không có, rất mong được gặp bác để giao lưu học hỏi không biết có được không ? Bác ở khu vực nào của Bình Dương vậy? Em ở Tân Bình - Dĩ An. Nếu có quay lại "thớt" này và đồng ý cho thằng em học hỏi thì bác chủ động alo cho em chút nha! Em tên Linh, số máy của em là: 0903.148.748.
    Rất mong được gặp bác! Chúc bác cùng cu luôn sung!
    uh chào bạn.mình ở tx tdm bình dương.bạn yên tâm mình hay lên diễn đàn nhiều lắm.và nhất là ở diẽn đàn cu gáy.sdt của mình nè 0903257050 mình tên là hải nhe bạn.ok bữa nào bạn rảnh thì có thể gặp mình.và bữa nào đi bẫy thì mình alo cho bạn cung đi cho vui.

Trích dẫn Gửi bởi haivan_vn
    uh chào bạn.mình ở tx tdm bình dương.bạn yên tâm mình hay lên diễn đàn nhiều lắm.và nhất là ở diẽn đàn cu gáy.sdt của mình nè 0903257050 mình tên là hải nhe bạn.ok bữa nào bạn rảnh thì có thể gặp mình.và bữa nào đi bẫy thì mình alo cho bạn cung đi cho vui.
    Cảm ơn bác Hải đã hồi âm cho em! Em rất mong được gặp bác để giao lưu học hỏi, khổ nỗi dạo này em còn bận quá. Em sẽ lưu số máy của bác, khi nào rảnh, em alo cho bác nha! Chúc bác cùng đại gia đình mạnh khỏe, cu bác luôn sung!

Em chim này của bác 80% là trống rồi bộ chỉ dàn quá ok nếu có hình chụp thật nét nữa thì chuẩn xác hơn.

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp dùm em con CCL
    Bởi Alpenliebe trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-29-2013, 05:56 AM
  2. Giúp dùm e tí may' bac' ......
    Bởi swatafamily trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 08:08 PM