Kết quả 1 đến 9 của 9

Các bác ơi,nhận xét giùm em cái đuôi cu gáy cái

Em nuôi một em cu gáy non,em muốn biết nó là trông hay mái nên đả nhổ của em nó một cái đuôi,ở phần đầu giáp vơi lông ở phía trên chiếc đuôi thì màu đen nhưng càng đi ra thi lại màu trắng,còn ở giửa phía dưới đuôi thì chỉ co màu đen ở giữa,vậy cho em hỏi có bác nào bjet em nó la trống hay mái ko ah,em ko bjet pót ảnh nên nhờ các bác xem cho em nó qua cách miêu tả của em tí nà.thank các bác nhieu nhé.

Ðề: Các bác ơi,nhận xét giùm em cái đuôi cu gáy cái

bác nào biết thì nhận xét giúp em tí,hj

bạn add nick mình vào mình cho bạn coi cái ảnh lông chim để phân biệt lông đuôi của chim gáy trống và đực,xem ảnh là biết liền,,,,khỏi phải hỏi ai làm gì ,,, : dinhdo_nb

nhưng mà duôi lông chim em nó ko giong cái duoi nao ca anh ah

cứ nuôi đi 1 thời gian nữa không thấy trứng ở đáy lồng thì không phải mái thôi vội làm gì bác

K có hình ảnh hay clip thì đánh giá gì bác

nếu mà chim mái thì nó đẻ trứng ở trong lồng luôn ah các bác,em nó đang còn non chưa lên hết cườm các bác ah. ko biết khi nào thì được nghe nó gáy đây,hjx2

bạn à.chim non mà đi nhổ lông để xem là trống mái thì thua và chắc ăn k bao giờ chính xác đc.bạn đem so chim non và nhổ lông đi so với lông chim già trong hình ảnh thì chắc chắn k có cái lông nào giống hình cả.đúng k.còn sờ xương ghim cũng k chính xác vì chim non.cách duy nhất bạn cứ nuôi đi đừng suy nghĩ trống mái làm gì 1 thời gian rồi sẽ biết.và có dk thì đi hỏi mua lại của mấy người đi bẫy cu gáy ấy là chắc ăn chim trống.chim hay sẽ giá cao chim dở sẽ giá rẻ. tùy banluawja chọn và suy nghĩ.chứ cứ nghe mỗi ng 1 ý, ng kêu là trống ng kêu là mái cuối cùng k biết tin ai rồi đành đem nó đập chết và mổ ra lúc đó sẽ biết thế nào là sai là đúng.chim dở thì k tiếc chứ chim hay tiếc đứt ruột.còn chim non cứ để nuôi đi lớn lên làm chim khách,nếu là mái để đẻ cũng dc mà.còn làm mồi thì bạn nên tìm mua của ng đi bẫy về mà nuôi rồi thời gian sẽ thành mồi còn.mến chào bạn đừng suy nghĩ nó là trống mái nữa cứ thử nuôi đi nhé.mình ngày xưa cũng đã bị như bạn và đã chính tay giết biết bao nhiêu con và nhận thấy nhổ lông đuôi k chính xác đâu.cách sờ ghim còn chấp nhận.mà cũng chưa chăc ăn mà còn phải nhìn vào cách nó đúng nó đậu nhip đuôi khi đậu rồi chân có to hay nhỏ.chứ đùng vội nản khi chim non cứ nghĩ nhổ lông đuôi rồi sờ ghim là ok.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    ah mình chỉ cho bạn cách nữa nếu bạn mua chim ở ngoài tiệm chim.bạn đúng đó ngắm thoải mái và xem con nào đẹp con nào xấu.và ở tiệm chim sẽ có nhiều ng đến mua sâu,cám.rồi mua chim...vv. bạn cứ đứng đó cách nhanh nhất là bạn hỏi 1 ng đi mua chim ở tiệm là chú hay anh hay chị hay ông có choi chim cu gáy không nếu ng ta chơi cu gáy ng ta sẽ nói và lúc đó bạn hãy nói là cháu,con hay em gì tùy bạn nói cũng đang định mua 1 con cu gáy vì mới chơi mới vào nghề nên con k biết con nào là hay con nào dở và k biết phân biệt con nào là chim trống con nào là chim mái.và chú,cô,anh,chị,ông,bác,...có thể bắt giúp cho con 1 con cu gáy trống mà tạm tạm được không ạ con ,em...xin cảm ơn nhiều.chắc chắn bạn sẽ nhận được sự giúp đỡ ngay nếu gặp ng chơi chim cu gáy thật sự.ng ta sẽ nói lại là trong này toàn là chim dở không hay vì chim hay thường bị lọc lựa hết.hoặc là chim non đem ra bán.bạn cứ thử đi xem sao.chúc bạn có dc chú chim cu để chơi theo đúng ý muốn.

Lông đuôi không chứng tỏ trống - mái chính xác đâu bạn ơi. Mình đã nhổ lông đuôi của 5 con trống 100% thì cho kết quả duy nhất một em là ở cuống đuôi (phần cắm vào phao câu) là màu đen, 5 em còn lại cho màu trắng. Cứ nuôi rồi hỏi những người có kinh nghiệm họ chỉ cho chứ cái món này không thể một sớm một chiều được